![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2020/03/44670519-048B-4905-BC31-9F4F647878C6.jpeg)
นายแพทย์วชิรบุณย์ ศาสตระรุจิ ผู้อำนวยการแพทย์ โรงพยาบาลธนบุรี ร่วมกับ ศูนย์บริการโลหิตแห่งชาติ สภากาชาดไทย ได้ตระหนักถึงความสำคัญของการสำรองโลหิตให้มีปริมาณเพียงพอ จัดกิจกรรมบริจาคโลหิตเพื่อช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ #เป็นห่วงนะ ครั้งที่ 1 ประจำปี 2563 ซึ่งได้ดำเนินกิจกรรมรับบริจาคโลหิตมาอย่างต่อเนื่อง เพื่อนำไปสมทบแก่สภากาชาดไทยสำหรับช่วยเหลือชีวิตผู้ป่วยในยามฉุกเฉิน และเตรียมความพร้อมในการรองรับกับสภาวะวิกฤติที่มีความต้องการโลหิตอย่างเร่งด่วน อีกทั้งการบริจาคโลหิตยังเป็นการเปิดโอกาสให้ทุกคนได้ร่วมกันทำความดีตอบแทนสังคมและช่วยเหลือชีวิตเพื่อนมนุษย์ ซึ่งได้รับความร่วมมือเป็นอย่างดีจากแพทย์ พยาบาล เจ้าหน้าที่ รวมถึงประชาชน ให้ความสนใจเข้าร่วมบริจาคโลหิตเป็นจำนวนมาก ณ ห้องประชุมอินทนิล ชั้น 6 โรงพยาบาลธนบุรี เมื่อเร็วๆ นี้
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2020/03/8037A352-6340-43A6-9A60-7218E28A771B.jpeg)
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2020/03/02E5ED80-EEF0-441B-AC7D-BAF95AF7904D.jpeg)
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2020/03/17EF87AF-999A-48BF-B5D2-AD98A7734DA8.jpeg)