นายแพทย์วชิรบุณย์ ศาสตระรุจิ ผู้อำนวยการแพทย์ โรงพยาบาลธนบุรี ให้เกียรติเป็นประธานเปิดงาน “กิจกรรมรณรงค์การดูแลสุขภาพและล้างมืออย่างถูกวิธีรับมือไวรัสโคโรนา” ภายในงานมีการบรรยายให้ความรู้ในหัวข้อ “การดูแลสุขภาพเพื่อรับมือไวรัสโคโรนา” โดยนายแพทย์มนตรี กอบกิจเจริญ แพทย์อายุรศาสตร์โรคติดเชื้อ เพื่อส่งเสริมให้ประชาชนมีความรู้ความเข้าใจที่ถูกต้องเกี่ยวกับไวรัสโคโรนา เพื่อป้องกันตนเองอย่างถูกวิธีและลดโอกาสการแพร่เชื้อ พร้อมมอบแอลกอฮอล์เจลบรรจุขวดให้กับผู้ร่วมฟังบรรยายและผู้รับบริการ ณ โรงพยาบาลธนบุรี เมื่อเร็ว ๆ นี้
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2020/02/A46488FF-D807-4BF7-80D6-D76142D342E8.jpeg)
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2020/02/76F07F2A-B6CC-423C-A8AC-F41329CC44BA.jpeg)
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2020/02/A8480EEF-5CDE-49F8-8C92-C803DBC07BC5.jpeg)