เมื่อวันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2563 ณ โรงแรมเจ้าพระยาปาร์คกรุงเทพฯได้มีการจัดงานแถลงข่าวความพร้อมการแข่งขันฟุตบอลรุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี ชิงแชมป์ประเทศไทย ระดับอาชีวศึกษา ครั้งที่ 2 เริ่มดวลแข้งระหว่างวันที่18-24 กุมภาพันธ์ นี้ ณ สนามบุรีรัมย์ สเตเดียม
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2020/02/D74DB996-C2CB-412D-9D7C-F8D3E289B729.jpeg)
โดยการแถลงข่าวในครั้งนี้ นายณรงค์ แผ้วพลสง เลขาธิการคณะกรรมการการอาชีวศึกษา เป็นประธานในดารแถลงข่าว พร้อมด้วย นายบุญลือ ทองเกตุแก้ว ผู้อำนวยการวิทยาลัยเทคนิคปราจีนบุรี ประธานคณะกรรมการบริหารกีฬาอาชีวะเกมส์ และ นายอารักษ์ พรประภา รองประธานกรรมการบริหาร บริษัท เอ.พี.ฮอนด้า จำกัด ร่วมแถลงข่าว “การจัดการแข่งขันกีฬาฟุตบอล รุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี ชิงชนะเลิศประเทศไทย ระดับอาชีวศึกษา ครั้งที่ 2 ซึ่งจะจัดขึ้น ระหว่างวันที่ 18-24 กุมภาพันธ์ นี้ ณ สนามบุรีรัมย์ สเตเดียม จังหวัดบุรีรัมย์ ถ่ายทอดสดทาง ช่อง ทรูฟอร์ยู 24
สำหรับทีมที่เข้าร่วมการแข่งขันทั้งหมด 16 ทีมแบ่งเป็นตัวแทนจากภาคเหนือ 3 ทีม
ภาคใต้ 2 ทีม ภาคกลาง 2 ทีม ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ 5 ทีม และ ภาคตะวันออกและกรุงเทพ 4 ทีม โดยมี วิทยาลัยเทคนิคกำแพงเพชร เป็นแชมป์เก่า
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2020/02/D5E5BE88-08D6-4B96-A048-AB2874461980.jpeg)
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2020/02/A795D045-BE99-490A-9AC7-F500795BBF71.jpeg)
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2020/02/04BAF25F-4A4B-4428-9649-640CD784141D.jpeg)