กรมชลฯ ปันน้ำใจให้น้อง มอบทุนการศึกษา-อุปกรณ์กีฬา กรมชลประทาน จัดกิจกรรมสาธารณประโยชน์เพื่อสังคม (CSR) ภายใต้โครงการ “กรมชลประทานห่วงใย ปันน้ำใจให้น้อง” ณ โรงเรียนบ้านตามาง (อมฤทธิ์อุปถัมภ์) ตำบลทุ่งนนทรี อำเภอเขาสมิง จังหวัดตราด เพื่อมอบทุนการศึกษา อุปกรณ์การเรียน อุปกรณ์กีฬา และพัฒนาโรงเรียนเพื่อส่งเสริมและสนับสนุนการพัฒนาด้านการศึกษาแก่เด็กและเยาวชน โดยจัดขึ้นระหว่างวันที่ 11-12 มกราคม 2567
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2024/01/1000041804.jpg)
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2024/01/1000041805.jpg)
สำหรับการจัดกิจกรรมในครั้งนี้ กรมชลประทาน ได้ตระหนักถึงความสำคัญของการพัฒนาคุณภาพชีวิตเด็กและเยาวชน มีทักษะทั้งด้านการศึกษา สังคม สุขภาพ และการดำรงชีวิตในปัจจุบันได้อย่างถูกต้อง กรมชลประทาน ได้จัดกิจกรรมมอบทุนการศึกษา เพื่อสร้างขวัญและกำลังใจแก่นักเรียนให้ได้มีโอกาสในการพัฒนาศักยภาพ พร้อมมอบอุปกรณ์การเรียนและอุปกรณ์กีฬา รวมทั้งดำเนินการซ่อมแซมและปรับปรุงอาคารเรียน ตลอดจนทาสีพื้นลานเสริมสร้างการเรียนรู้แบบ Brain Based Learning (BBL) เพื่อส่งเสริมและพัฒนาการเรียนรู้ รวมทั้งฝึกฝนทักษะการเล่นกีฬา เสริมสร้างสุขภาพและพลานามัยที่แข็งแรงสมบูรณ์ อีกทั้งยังได้ร่วมกับทางคุณครูและผู้ปกครองนักเรียนจัดทำอาหารกลางวันให้น้อง ๆในโรงเรียนได้รับประทานอาหารและร่วมแจกของรางวัลต่าง ๆ เนื่องในโอกาสวันเด็กแห่งชาติปี 2567 ให้กับน้อง ๆ อีกด้วย
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2024/01/1000041807.jpg)
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2024/01/1000041806.jpg)
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2024/01/1000041795.jpg)
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2024/01/1000041801.jpg)
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2024/01/1000041794.jpg)
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2024/01/1000041792.jpg)
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2024/01/1000041799.jpg)
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2024/01/1000041798.jpg)