วันที่ 24 พฤศจิกายน 2564 จังหวัดนครราชสีมา ร่วมกับ ททท. สำนักงานนครราชสีมา สภาอุตสาหกรรมท่องเที่ยวจังหวัดนครราชสีมา สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดนครราชสีมา สมาคมโรงแรมจังหวัดนครราชสีมา
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2021/11/1637797494903.jpg)
จัดพิธีลงนาม MOU ระหว่างสถานประกอบการ SHA Plus จำนวน 22 แห่ง กับโรงพยาบาลคู่สัญญาทั้งโรงพยาบาลของรัฐและเอกชนในจังหวัดนครราชสีมา จำนวน 9 แห่ง ได้แก่
โรงพยาบาลมหาราชนครราชสีมา โรงพยาบาลเทพรัตน์นครราชสีมา โรงพยาบาลปากช่องนานาโรงพยาบาลกรุงเทพราชสีมา โรงพยาบาลเซนต์แมรี่ โรงพยาบาลป แพทย์ 1 และ 2 โรงพยาบาลราชสีมาโฮสปิทอล โรงพยาบาลกรุงเทพปากช่อง และโรงพยาบาลมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี และพิธีมอบสัญลักษณ์ SHA plus ให้แก่สถานประกอบการ จำนวน 40 ราย โดยมี นายชรินทร์ ทองสุข รองผู้ว่าราชการจังหวัดนครราชสีมา เป็นประธานในพิธีลงนาม MOU และมอบตราสัญลักษณ์ Sha Plus ณ โรงแรมแคนทารีโคราช
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2021/11/1637797477306.jpg)
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2021/11/1637797445277.jpg)
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2021/11/1637797471870.jpg)
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2021/11/1637797467830.jpg)
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2021/11/1637797455543.jpg)
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2021/11/1637797482583.jpg)