วันที่ 2 ตุลาคม 2564 ตำรวจทางหลวงนครราชสีมา จิตอาสา 904 ชมรมฮักเขาใหญ่ ททท.โคราช และทีม Food For Fighters ลงพื้นที่หมู่ 7 บ้านปราสาทใต้ ต.ธารปราสาท อ.โนนสูง จ.นครราชสีมา ซึงเป็นพื้นที่ ที่ได้รับผลกระทบน้ำท่วมฉับพลันทำความเสียหายเแก่บ้านเรือนประชาชนและพื้นที่การเกษตรจำนวนมาก ร่วมกันลงพื้นที่มอบถุงยังชีพซึ่งภายในถุงยังชีพมี ข้าวสาร อาหารแห้ง พร้อมยารักษาโรค น้ำดื่ม มาแจกจ่ายให้กับประชาชนที่ได้รับความเดือนร้อนถึงหน้าบ้าน
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2021/10/1633225524687.jpg)
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2021/10/1633225522371.jpg)
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2021/10/1633225531171.jpg)