วันนี้ 26 มกราคม 2564 เวลา 11.30น. ฯพณฯนายฌ็อง-ปอล เซนนิงเกอร์ เอกอัครราชทูตลักเซมเบิร์กประจำประเทศไทย สนับสนุนมอบอาหารกลางวัน “ปิ่นโต” ซึ่งเป็นส่วนหนึ่งจากกิจกรรม “พัน ปัน สุข” ที่นำผักจากชุมชนในเครือข่ายที่เป็นมิตรกับสัตว์ป่าจากโครงการเสือแห่ง UNDP มอบให้แก่บุคคลากรทางการแพทย์และผู้ป่วยโรคโควิด-19 ณ โรงพยาบาลสนามธรรมศาสตร์ ให้การต้อนรับโดยดร.ปริญญา เทวานฤมิตรกุล รองอธิการบดีมหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ ,ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสนามธรรมศาสตร์, นายจักรพันธ์ รัตนเพชร ประธานเจ้าหน้าที่บริหารสูงสุด บริษัท เวิล์ด รีวอร์ด โซลูชั่น จำกัด นางสาวพันชนะ วัฒนเสถียร ผู้ก่อตั้งโครงการฟู้ด ฟอร์ ไฟเตอร์ นางสาวพันธ์สิริ วินิจกูล ผู้จัดการโครงการเสือแห่ง UNDP ประเทศไทย นายพันธจักร ว่องปรีชา
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2021/01/C4BE2123-5E45-4945-AF41-E917477CFBAA.jpeg)
วันนี้ เอกอัครราชทูตลักเซมเบิร์ก Jean-Paul Senninger มอบอาหารกลางวัน “ปิ่นโต”จากกิจกรรม “พัน ปัน สุข” เพื่อบุคคลากรทางการแพทย์และผู้ป่วยโรคโควิด-19 ที่พักรักษาตัวอยู่ที่โรงพยาบาลสนามธรรมศาสตร์ รับมอบและนำเยี่ยมชมโรงพยาบาลโดย ดร.ปริญญา เทวานฤมิตรกุล รองอธิการบดี มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ และ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสนาม
ทั้งนี้อาหารดังกล่าวนำวัตถุดิบจากชุมชนในเครือข่ายที่เป็นมิตรต่อสัตว์ป่า บนความร่วมมือร่วมใจเพื่อปรับเปลี่ยนวิถีเกษตรสู่ต้นแบบของการอยู่ร่วมกันอย่างฉันมิตร ( Products from Huai Kha Khaeng Community)มาปรุงโดยแม่ครัวจากครัว “มะเตเต้ บาย อันหยังก็ได้” ครัวกลางในโครงการ “ฟู้ด ฟอร์ ไฟเตอร์” นำไปมอบให้แก่ทีมบุคคลากรทางการแพทย์ โรงพยาบาลสนามธรรมศาสตร์
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2021/01/75E9FB86-C833-43F9-AFA0-BF5B1083FC62.jpeg)
หากท่านใดสนใจสนับสนุน “ปิ่นโต” อาหารปรุงสุกเพื่อมอบให้แก่บุคคลากรทางแพทย์ฯ ร.พ.สนามธรรมศาสตร์และหรือสนใจผักจากชุมชนในเครือข่ายที่เป็นมิตรต่อสัตว์ป่า,ห้วยขาแข้ง ซึ่งนำส่งเข้ามายังกรุงเทพฯและมีจำหน่ายณ ตลาด “พัน ปัน สุข” ทุกวันอังคาร,พฤหัสฯ ณ พันนา ลิฟวิ่ง เซลล์แกลอรี่ นาคนิวาส 6 ติดต่อครัวมะเตเต้ บาย อันหยังก็ได้ โทร. 096 – 236 6266 หรือFB:Foodforfighters
ลำดับภาพจากซ้ายไปขวานายพันธจักร ว่องปรีชา,นายจักรพันธ์ รัตนเพชร ,นางสาวพันธ์สิริ วินิจกุล,นางสาวพันชนะ วัฒนเสถียร ,ฯพณฯนายฌ็อง-ปอล เซนนิงเกอร์ เอกอัครราชทูตลักเซมเบิร์กประจำประเทศไทย (กลาง),ดร.ปริญญา เทวานฤมิตรกุล รองอธิการบดี ฝ่ายความยั่งยืนและบริหารศูนย์รังสิต มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ ,ผศ.นพ.ฉัตรชัย มิงมาลัยรักษ์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสนามธรรมศาสตร์,ผศ.ผญ.กริชา ไม้เรือง รองผอ.รพ.สนามธรรมศาสตร์,ผศ.พ.ท.ดร.นพ.กฤติณ ศิลานันท์ รองผู้อำนวยการโรงพยาบาลธรรมศาสตร์
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2021/01/7409215F-0D1C-4A63-963D-9A5148E03178.jpeg)
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2021/01/39D8245D-65AD-41C6-84C4-07FD0BD6124D.jpeg)
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2021/01/52858D84-CA57-4011-8EC9-72CE7AA4D4E8.jpeg)