คุณเฉลิมกุล อภิบุณโยภาส ผู้อำนวยการโรงพยาบาลธนบุรี 2 และ คุณบุญโสม อภิบุณโยภาส ผู้อำนวยการสายบัญชีและการเงิน โรงพยาบาลธนบุรี 2 ร่วมกับ ศูนย์บริการโลหิตแห่งชาติ สภากาชาดไทย จัดกิจกรรมบริจาคโลหิตครั้งที่ 1/63 ให้เลือด=ต่อชีวิต #ยิ่งให้ยิ่งได้ ยิ่งสุขภาพดี โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเป็นส่วนหนึ่งในการสนับสนุนคลังโลหิต เพื่อสำรองโลหิตให้เพียงพอสำหรับช่วยเหลือผู้ป่วยในยามฉุกเฉินและช่วยเหลือผู้ป่วยที่ต้องการโลหิตในการรักษาพยาบาลนอกจากนี้การบริจาคโลหิตยังเป็นการเปิดโอกาสให้ทุกคนได้ร่วมกันทำความดีช่วยเหลือชีวิตเพื่อนมนุษย์ อีกทั้งยังส่งผลดีต่อสุขภาพของผู้บริจาคทำให้ระบบไหลเวียนโลหิตดีขึ้นอีกด้วย ซึ่งกิจกรรมในครั้งนี้ได้รับความร่วมมือเป็นอย่างดีจากแพทย์ พยาบาล เจ้าหน้าที่ และประชาชน เข้าร่วมบริจาคโลหิตเป็นจำนวนมาก ณ บริเวณคลินิกพัฒนาการเด็ก อาคาร 2 ชั้น 2 โรงพยาบาลธนบุรี 2 เมื่อเร็วๆ นี้
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2020/03/4F1A4F8C-E354-4617-A9B8-B17582C62944.jpeg)
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2020/03/D2697871-0855-4840-9871-947B5C6950E9.jpeg)
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2020/03/C4469A7B-130C-417B-A9C4-ED92C263785A.jpeg)