หลังจากลงนามในข้อตกลงร่วมกัน (MOU) ระหว่าง Mr Steve Wee ประธานกรรมการบริหารของ High Flyer Asia และคุณจักรพันธ์ รัตนเพชร ประธานกรรมการบริหารบริษัท เวิลด์ รีวอร์ด โซลูชั่น จำกัด และผู้ก่อตั้งเจ้าของแบรนด์ Silver Voyage Club ที่ประเทศมาเลเซียเมื่อไม่กี่สัปดาห์ก่อน High Flyer Asia ก็จัดงานแถลงข่าวเปิดตัวความร่วมมือกับพันธมิตรในเมืองไทย
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2022/05/1652443248956.jpg)
นอกจาก Silver Voyage Club แล้วก็ยังมีโรงแรมมณเฑียร สมาคมการท่องเที่ยวเขาใหญ่ และพันธมิตรอื่นๆ อีกมากมาย พร้อมการประกาศเปิดตัวโปรเจคสุดพิเศษที่จะมีขึ้นในเมืองไทยราวปลายปีนี้กับโครงการ Movie World Asia ที่จะเนรมิตบรรยากาศแบบ Ancient Fantacy โลกแห่งเทพนิยาย ที่จะสร้างแหล่งท่องเที่ยวแห่งใหม่และดึงดูดนักท่องเที่ยวทั่วเอเชียมาสัมผัสประสบการณ์ในรูปแบบใหม่ที่เขาใหญ่ โดย Silver Voyage Club ได้รับแต่งตั้งให้เป็นผู้ดูแลโปรเจคนี้ในประเทศอย่างเป็นทางการและประเทศแรกของเอเชีย โดยงานแถลงข่าวครั้งนี้จัดขึ้นตอนบ่ายในบรรยากาศแบบคลาสสิคของโรงแรมมณเฑียร สุรวงศ์ โดยมีแขกคนสำคัญเข้าร่วมอย่างมากมาย อาทิเช่น Mr. Steve Wee Datin Winnie Loo คุณมณเฑียร ตันตกิตติ์ คุณพันชนะ วัฒนเสถียร คุณจักรพันธ์ รัตนเพชร คุณมาร์ค ธาวิน คุณกฤติยาณี แม็คคาเทีย
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2022/05/1652443225703.jpg)
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2022/05/1652443222720.jpg)
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2022/05/1652443219695.jpg)
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2022/05/1652443260148.jpg)