![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2020/10/9064C141-1314-4B45-B47B-10FEAF904D7D.jpeg)
บจก.เอ็มวายเอส ซีเคียวริตี้ แอนด์ โพรเทคชั่น กรุ๊ป เดินหน้าสร้างความเชื่อมั่นให้ผู้ใช้บริการ ล่าสุด นำทีมเจ้าหน้าที่รับมอบใบประกาศนียบัตรหลักสูตรการพัฒนาบุคลากรมืออาชีพ หวังสร้างบรรทัดฐานดูแลความปลอดภัยเทียบเท่ามาตรฐานสากล
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2020/10/E81CC7A6-78A9-46D8-81C7-1E5D25DC4389.jpeg)
นาย ปวิช ด่านศิริชัย กรรมการประธาน บริษัท เอ็มวายเอส ซีเคียวริตี้ แอนด์ โพรเทคชั่น กรุ๊ป จำกัด เปิดเผยว่า ปัจจุบันการดูแลชีวิตและทรัพย์เป็นสิ่งสำคัญที่ต้องได้รับการปกป้อง การติดตั้งกล้องวงจรปิดเพียงอย่างเดียวอาจไม่เพียงพอในการดูแลความปลอดภัย ดังนั้นการใช้เจ้าหน้าที่รักษาความปลอดภัยจึงเป็นอีกหนึ่งทางเลือกที่จะช่วยสร้างความอุ่นใจและความมั่นใจ เนื่องจากเจ้าหน้าที่เหล่านี้จะถูกตรวจสอบประวัติและได้รับการฝึกอบรมทักษะการทำงานมาในระดับนึง และในฐานะที่บริษัทดำเนินธุรกิจด้านการรักษาความปลอดภัยในหลากหลายรูปแบบ อาทิ การดูแลความปลอดภัยบุคคลสำคัญระดับ VIP ดารา – ศิลปินที่มีชื่อเสียงระดับโลก หน่วยงาน องค์กร ทั้งภาครัฐและเอกชน ตลอดจน งานคอนเสิร์ต หรือ แม้แต่งานมหกรรมแสดงสินค้าต่างๆ เนื่องจากเรามีทีมงานรักษาความปลอดภัยแบบมืออาชีพ ที่ได้รับการฝึกอบรมมาเป็นอย่างดี ทั้งภาคทฤษฏีและภาคปฎิบัติ
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2020/10/3E622E5D-E4D5-4742-9AB7-1A86955BC04D.jpeg)
สำหรับความร่วมมือกับสถานีตำรวจภูธรคลองหลวงในครั้งนี้ เป็นส่วนหนึ่งของการทำบันทึกข้อตกลงร่วมกันเกี่ยวกับมาตรฐานการฝึกอบรมบุคลากร เพื่อเป็นการยกระดับและสร้างบรรทัดฐานด้านการรักษาความปลอดภัยให้เทียบเท่ามาตรฐานสากล โดยได้ส่งเจ้าหน้าที่และบุคลากรเข้ารับการฝึกอบรม “ หลักสูตรการพัฒนาฝึกอบรมบุคลากรด้านการรักษาความปลอดภัยมืออาชีพ” เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพการปฎิบัติงานของเจ้าหน้าที่รักษาความปลอดภัยในการคัดเลือกบุคลากรมาร่วมทีม เพื่อเป็นการตอกย้ำความมั่นใจให้กับกลุ่มผู้ใช้บริการอีกด้วย
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2020/10/F74F6FF5-8BEE-4FAC-9FCB-3A174E967E24.jpeg)
ด้าน ร้อยตำรวจตรี ภัทรพล มากกล่ำ สถานีตำรวจภูธรคลองหลวง จ.ปทุมธานี กล่าวว่า ผู้ที่ปฎิบัติหน้าที่เจ้าหน้าที่รักษาความปลอดภัย นอกจากจะต้องผ่านการตรวจสอบประวัติอาชญากรรมแล้ว ยังต้องผ่านการฝึกอบรมและทดสอบความพร้อมของร่างกายการ โดยเฉพาะการฝึกฝนด้านการปฎิบัติถือเป็นสิ่งสำคัญ เนื่องจากต้องเรียนรู้กระบวนการรับมือกับบุคคลที่มุ่งประสงค์ร้าย ทั้งต่อชีวิตและทรัพย์สิน ซึ่งผู้ที่ไม่ได้รับการอบรมหรือฝึกฝน อาจได้รับอันตรายในขณะปฎิบัติหน้าที่ได้ และสร้างความเป็นระบบระเบียบในวิชาชีพได้มากที่สุด ซึ่งการร่วมมือกันในครั้งนี้ นอกจากผู้เข้าร่วมโครงการจะได้รับการฝึกอบรมแบบมืออาชีพแล้ว ยังจะได้เรียนรู้เทคนิคการป้องกันตัวในรูปแบบต่างๆ ซึ่งจะสามารถนำไปปรับใช้กับอาชีพและสร้างความน่าเชื่อถือให้กับผู้ใช้บริการได้เป็นอย่างดี
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2020/10/75C75DFE-8DA8-4C26-AB5B-9BD10F66E653.jpeg)
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2020/10/791FEAF6-BBCC-4658-BE92-81DF111DA114.jpeg)
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2020/10/0A755DCF-84E6-41F4-8CAD-7221832FCE48.jpeg)
เกี่ยวกับบริษัท เอ็มวายเอส ซีเคียวริตี้ แอนด์ โพรเทคชั่น กรุ๊ป จำกัด
เป็นบริษัทที่มีความเชี่ยวชาญในด้านการรักษาความปลอดภัยในชีวิตและทรัพย์สินแบบครบวงจร โดยมีบริการ เจ้าหน้าที่รักษาความปลอดภัย (Security Guard) บริการรักษาความปลอดภัยส่วนบุคคล(Personal Body Guard) บริการดูแลความปลอดภัยงานแสดงและกิจกรรมต่างๆ ( Event Guard) บริการพนักงานขับรถส่วนบุคคล (Driver Personal Body Guard) พนักงานขับรถ (Driver Service) บริการให้เช่ารถหรู (Transport Service) และ Luxury Service บริการดูแลความปลอดภัย อาคาร สำนักงาน ธนาคารโรงเรียน โรงพยาบาล สนามบิน
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2020/10/43CED38C-EE5B-4B95-BE7D-86BE31F90663.jpeg)
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2020/10/029418E6-D344-4C79-A0BD-5A3F03FAC451.jpeg)
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2020/10/20A38EB1-191B-4B7E-893C-BE84B82DF156.jpeg)
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2020/10/7DE914B4-0ADB-42CB-B37D-B8702DBEE017.jpeg)
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2020/10/D6328A6E-DE93-4562-9FF7-27CE46A6FC64.jpeg)
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2020/10/3EBC0ED1-FB36-41D3-AAF6-9F92D677DCBC.jpeg)
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2020/10/69192B7F-3703-4863-AA4C-C8B6DF5BEE50.jpeg)
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2020/10/EB962D8A-BB05-4E52-AF51-2E821DCF3E3D.jpeg)
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2020/10/99D6EA5B-C64C-4D8B-ADC0-B02FBA175A30.jpeg)
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2020/10/55DD29C7-210E-4E90-B693-7F1686561D74.jpeg)
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2020/10/0F584891-CBB7-4616-9C30-E3BB84AA2657.jpeg)
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2020/10/81CB9538-0F71-49B5-BD46-3F8200117FDE.jpeg)
![](https://thailandinsidenew.com/wp-content/uploads/2020/10/1F4018B9-0BBF-4D64-AD27-7B6D92890BAC.jpeg)