“ THAI FIGHT สระบุรี รอบรองฯ สุดมันส์! ไทยเข้าชิงฯ ทั้ง 4 รุ่น ”

เมื่อวันที่ 24 พฤศจิกายน 2561  THAI FIGHT ได้จัดการแข่งขันTHAI FIGHT 2018 รอบรองชนะเลิศในจังหวัดสระบุรี โดยใช้ชื่อว่า “THAI FIGHT สระบุรี” ชาวสระบุรีให้การตอนรับเป็นอย่างดี แห่เข้าชม THAI FIGHTกันล้นสนาม

โดยในงานนี้ ตัวแทนคนไทยได้เข้าชิงถ้วยพระราชทานกันทั้ง 4รุ่น คือรุ่นน้ำหนัก 67 กิโลกรัมชกแบบสวมนวม ตัวแทนคนไทย คือ แสนชัย  พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม เข้าชิงฯกับ จามาล มาดานี่ , รุ่นน้ำหนัก 70กิโลกรัมชกแบบสวมนวม ตัวแทนคนไทย คือ สะท้านฟ้า ศิษย์นายกชายสงขลา เข้าชิงฯกับ โบเบอร์ ทากาเยฟ (ที่ชนะ ผ่าน เข้ามาเพราะคู่ชกไม่สบาย) , รุ่นน้ำหนัก 72.5 กิโลกรัมชกแบบสวมนวม ตัวแทนคนไทย คือ พยัคฆ์สมุย ลูกเจ้าพ่อโรงต้ม เข้าชิงฯกับ ยูริค เดวเทียน และ รุ่นน้ำหนัก 70 กิโลกรัมชกแบบคาดเชือก ตัวแทนคนไทย คือ แสนสะท้าน คลองสวนพลูรีสอร์ท เข้าชิงฯกับ โอเล็คซานเดอร์ มอยซ่า ครั้งต่อไป พบความยิ่งใหญ่กันอีกครั้งในTHAI FIGHT 2018 รอบชิงชนะเลิศ วันที่ 22 ธันวาคม 2561 ในศึก“THAI FIGHT นครราชสีมา” มันส์!!! สะใจ เช่นเดิม

ผลการแข่งขัน THAI FIGHT สระบุรี รอบรองชนะเลิศ ดังนี้

ผลการแข่งขันมวยก่อนเวลาคู่ที่ 1 (มวยรอบรุ่น 67 กก. ชกแบบสวมนวม)
จามาล มาดานี่–อิหร่าน ชนะคะแนน บาตจาร์เกอ ซันดุย – มองโกเลีย
Jamal Madani–Iran Win by point Batjargal Sundui-Mongolia

ผลคะแนน การแข่งขันมวยก่อนเวลาคู่ที่ 2 (มวยรอบรุ่น 70 กก. ชกแบบสวมนวม)
มิทาต อีสเตรี่ – แอลบาเนีย VS โบเบอร์ ทากาเอฟ – อุซเบกิสถาน
Mitat Isteri – Albania VS Bobur Tagaev – Uzbekistan

โบเบอร์ ทากาเอฟ ชนะผ่าน คู่ชกมีอาการไม่สบายจึงไม่สามารถขึ้นชกได้
Bobur Tagagev was granted a free pass to the final round as Mitat Isteri was unable to join the show due to his sickness

ผลการแข่งขันมวยก่อนเวลาคู่ที่ 3 (มวยรอบรุ่น 72.5 กก. ชกแบบสวมนวม)
มอสตาฟา เดลคิ ฮูน –อิหร่าน แพ้น๊อค ยกที่ 2 ยูริค เดวเทียน – รัสเซีย
Mostafa Delikhoun–Iran Lose by knock our round 2 Yurik Davtyan–Russia

ผลการแข่งขันมวยคู่ที่ 1 (Super Fight ชกแบบคาดเชือก 63 กก.)
ราชสิงห์ โรงเรียนกีฬาโคราช (ไทย) ชนะน๊อค ยกที่ 1 ซอ ทู ซอ (เมียนมา)
Ratchasing Rongreankeela-Korat – Thailand Win by knock out round 1 Saw Htoo Zaw – Myanmar

ผลการแข่งขันมวยคู่ที่ 2 (มวยรอบรุ่น 70 กก. ชกแบบสวมนวม)
สะท้านฟ้า ศิษย์นายกชายสงขลา (ไทย) ชนะคะแนน หวัง ถังเย่ (จีน)
Satharnfah Sit-Nayok-Chai Songkla – Thailand Win by point Wang Tengyue – China

ผลการแข่งขันมวยคู่ที่ 3 (มวยรอบรุ่น 70 กก. ชกแบบคาดเชือก)
แก้ว รุมจอง (กัมพูชา) แพ้น๊อค ยกที่ 2 โอเล็คซานเดอร์ มอยซ่า(ยูเครน)
Keo Rumchang Cambodia Lose by knock our round 2 Oleksandr Moisa Ukraine

ผลการแข่งขันมวยคู่ที่ 4 (Super Fight ชกแบบคาดเชือก 74 กก.)
ชนะจน พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม (ไทย) ชนะน๊อค ยกที่ 1 เรซ่า อาหมัดเนซ๊าด (อิหร่าน)
Chanajon P.K.Saenchai Muaythai Gym – Thailand Win by knock out round 1 Reza Ahmadnezhad – Iran

ผลการแข่งขันมวยคู่ที่ 5 (Super Fight ชกแบบคาดเชือก 69 กก.)
กิตติ ส.จ.แดนระยอง (ไทย) ชนะน้อค ยกที่ 1 อันทอน ทอล์คมิต (รัสเซีย)
Kitti Sor.Jor.Danrayong – Thailand Win by knock out round 1 Anton Tolkmit- Russia

ผลการแข่งขันมวยคู่ที่ 6 (มวยรอบรุ่น 72.5 กก. ชกแบบสวมนวม)
พยัคฆ์สมุย ลูกเจ้าพ่อโรงต้ม (ไทย) ชนะน้อค ยกที่ 2 มูฮัมหมัด คาลิล (นอร์เวย์)
Payak-Samui Lukjaoporongtom – Thailand Win by knock out round 2 Muhammad Khalil – Norway

ผลการแข่งขันมวยคู่ที่ 7 (Super Fight ชกแบบคาดเชือก 63 กก.)
เพชรสมุย ลูกเจ้าพ่อโรงต้ม (ไทย) ชนะคะแนน มาเทียส ยอนส์สัน (สวีเดน)
Petch-SamuiLukjaoporongtom–Thailand Win by point MathiasJonsson -Sweden

ผลการแข่งขันมวยคู่ที่ 8 (มวยรอบรุ่น 70 กก. ชกแบบคาดเชือก)
แสนสะท้าน คลองสวนพลูรีสอร์ท (ไทย) ชนะน๊อค ยกที่ 2 รุสลาน อตาเยฟ (รัสเซีย)
Saensatharn Klong Saun Plu Resort – Thailand Win by knock out round 2 RuslanAtaev-Russia

ผลการแข่งขันมวยคู่ที่ 9 (มวยรอบรุ่น 67 กก.ชกแบบสวมนวม)
แสนชัย พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม (ไทย) ชนะน๊อค ยกที่ 1 ซิฟ เอล อิซลาม ดีเจไบลี่ (แอลจีเรีย)
Saenchai P.K.SaenchaiMuaythaiGym–Thailand Win by knock out round 1 Sif El Islam Djebaili – Algeria

You May Also Like

ใส่ความเห็น

อีเมลของคุณจะไม่แสดงให้คนอื่นเห็น ช่องข้อมูลจำเป็นถูกทำเครื่องหมาย *